
SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR 

 

WIZARA YA AFYA 

FOMU A1: KUMBUKUMBU YA SIKU YA UGAWAJI WA DAWA ZA ARVs 

FACILITY CODE: _________________________________________________________________________________________________________ 

FACILITY NAME: ________________________________________________________________________________________________________ 

TYPE OF FACILITY (GOV/NGO/FBO/OTHER): __________________________________________________________________________________ 

NAME OF DISTRICT: _____________________________________________________________________________________________________ 

STARTING DATE: ________________________________________________________________________________________________________ 

ENDING: ______________________________________________________________________________________________________________ 

 

MPANGO WA TAIFA WA KUDHIBITI UKIMWI (ZIHTLP) 

 

WIZARA YA AFYA 
P.O.BOX 236 
ZANZIBAR 
 

 

 
 

 



UFAFANUZI 
UJAZAJI FOMU A1: KUMBUKUMBU YA SIKU YA UGAWAJI WA ARVs 

SEHEMU A 
KAZI: Ujazaji wa fomu A1 kumbukumbu ya kutwa ya ugawaji wa ARVs 
INAJAZWA NA: Mtumishi anayetoa dawa za ARVs kwa wagonjwa 

 
SA BA BU:  Kutoa taarifa ya kiasi cha dawa kilichotolewa kwa kila mgonjwa. 

 Kutoa taarifa ya idadi ya wangonjwa kwa kila dawa mchanganyiko (regimes) 
LINI INAJAZWA  Kila mgonjwa anapowasilisha cheti stahili kwenye dirisha la dawa 

 Ukurasa ukijaa 
NYENZO ZINAZOHITAJIKA: Fomu A1: kumbukumbu ya siku Ugawaji wa ARVs, kalamu za wino (Nyekundu na bluu/Nyeusi) na kikokotozi 
 
SEHEMU B 
HATUA CHA KUFANYA ZINGATIA 
1 Namba: Andika namba ya mlolongo ya mgonjwa kila siku ugawaji unapofanyika. Kumbuka pia kuandika 

namba ya mlolongo katika upande wa pili wa fomu hii 
Muendelezo wa namba utakuwa unaisha siku inapokwisha 

2 Tarehe: Andika tarehe ya siku ambayo dawa za ARV zinatolewa kwa mgonjwa  
3 Namba ya mgonjwa: Andika namba ya utambulisho ya mgonjwa kama ilivyo katika kadi yake  
4 Dawa mchanganyiko wakubwa na watoto: Weka alama ya vyema ( ) kwa mchanganyiko wa dawa 

iliyotolewa 
Jaza dawa mchanganyiko yoyote tofauti na zilizoorodheshwa kwenye safu iliyoachwa wazi 
Kumbuka: Inashauriwa kutumia dawa mchanganyiko ambazo zimeidhinishwa na Wizara ya Afya 

Weka alama ya ( ) vyema kwa mchanganyiko mmoja tu. 
 

5 Dawa zilizotolewa wakubwa na watoto: Nakili kiasi cha ARV kilichotolewa kwa kila mgonjwa kwa 
kuandika idadi ya vidonge, kapsuli au chupa zilizotolewa kwenye safu ya ARV. Kwa kawaida wagonjwa 
watapewa dawa za kuwatosha matumizi ya mwezi mmoja 

Kwa dawa za maji, andika idadi ya chupa zilizotolewa 
Iwapo umekosea kujaza kata kwa mstari mmoja kisha saini na 
kama hutaweza kusahihishia hapo, kata mstari wote na uandike 
upya kwenye mstari unaofuata. 

6 Jumla ya Ukurasa: Mwisho wa ukurasa, kwa kutumia kalamu nyekundu, jumlisha idadi ya wagonjwa 
walioko kwenye kila dawa mchanganyiko (regimen) walionakiliwa kwenye huo ukurasa na uandike jumla 
hiyo. Pia jaza jumla ya kiasi cha kila dawa zilizotolewa kwa wagonjwa na kunakiliwa kwenye ukurasa huu. 
Anza ukurasa mpya mwanzo wa kila mwezi 

Kuwa makini na ukokotozi 

7 Jumla Ongezefu: Jaza jumla ongezefu kwa kujumlisha jumla ya ukurasa na jumla iliyohamishiwa. 
Jumla ongezefu itafungwa kwa kila robo mwaka inayotolewa taarifa. 
 

Jaza jumla iliyohamishwa kwa kuchukua jumla ongezefu kutoka 
kwenye ukurasa uliopita na kama ndio mwanzo wa robo mwaka 
basi itakuwa sifuri. 

8 Vifupisho vya mtoa huduma na Mgonjwa: Mtoa huduma anatakiwa aandike vifupisho vya jina lake na 
mgonjwa aliyepewa dawa nae anatakiwa aandike vifupisho vya majina yake. 

 

SEHEMUC 
KAZI HII ITAKUWA IMEKAMILIKA BAADA YA: 

 Tarehe, Namba ya utambulisho, dawa mchanganyiko, idadi halisi ya dawa zilizotolewa, saini za mtoa huduma na mgonjwa kuwekwa 
 Jumla ya ukurasa kujazwa. 
 Jumla ongezefu kujazwa. 
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